Menene PTFE hose amfani don |BESTEFON

Gabatarwa:

Polytetrafluoroethylene (PTFE) bututu wani samfuri ne mai mahimmanci wanda zai iya ba da dama ga aikace-aikace a masana'antu daban-daban.Ana kera shi ta hanyar amfani da hanyar extrusion na manna.Bututun PTFE da aka kera ta manna extrusion yana da sassauƙa.Yana iya kera bututun PTFE tare da diamita na ciki ƙanƙanta kamar 0.3 mm zuwa iyakar 100 mm da kauri mai ƙanƙanta kamar 0.1 mm zuwa 2 mm.Farashin PTFEyana da kyakkyawan kwanciyar hankali na sinadarai, yana iya jure duk wani acid mai ƙarfi, alkalis mai ƙarfi, oxidants mai ƙarfi, kuma baya hulɗa tare da sauran kaushi na halitta.Ana iya amfani da kullum a cikin -60 ℃~ + 260 ℃, tare da abin dogara da kyau kwarai lalata juriya.Yana iya jigilar iskar gas mai ƙarfi da ruwa mai ƙarfi a yanayin zafi mai yawa.Bugu da kari, bayan da aka bi da a wani babban zafin jiki 260 ℃ ga 1000h, da inji Properties da kadan canji.PTFE yana da ƙananan juzu'i mai ƙarancin ƙarfi, yana da kyakkyawan rigakafin juriya, kayan mai mai da kansa, madaidaicin juzu'in ƙimar sa ya yi ƙasa da madaidaicin juzu'i mai ƙarfi, don haka ƙarfin da aka yi daga gare ta yana da fa'idodin ƙarancin juriya da kwanciyar hankali.Saboda PTFE ba iyakacin duniya ba ne, yana jure zafi kuma ba ya sha.Har ila yau yana da kyakkyawan juriya na tsufa, rashin tsayawa da rashin konewa.Ba za a iya maye gurbin wannan da wasu hoses ba

Gabatarwa mai zuwa shine amfani da bututun PTFE a cikin masana'antu daban-daban:

1.Masana'antar sinadarai

Domin suna da tsayin daka na juriya ga kusan dukkanin sinadarai.Farashin PTFEzabi ne mai kyau a cikin masana'antar sinadarai.Ciki har da masana'antar semiconductor.Tsarin zamani na samar da semiconductor yana buƙatar amintaccen ƙididdigewa da jigilar abubuwa masu lalata (acids da alkalis).Wadannan zasu lalata bututun isar da sako cikin kankanin lokaci

2.Masana'antar likitanci

Kaddarorin na musamman na bututun PTFE kuma sun haɗa da tsari mai sauƙin tsaftacewa.A cikin shekaru goma da suka gabata, an ƙara amfani da bututun PTFE a cikin kayan aikin likita.Saboda rashin daidaituwar juzu'i na bututun PTFE, wannan yana nufin cewa samansa yana da santsi sosai kuma ba zai rufe ko taimakawa ƙwayoyin cuta suyi girma ba.Daga cikin su, ana amfani da hoses don intubation, catheters, pipettes da endoscopes.Har ila yau, tana kera kayan aiki da kayan aiki daban-daban, kamar su bututun magudanar ruwa, na'urorin motsa jiki, 'yan kunne, robar apple, safar hannu da sauran kayan aikin wucin gadi.Bugu da ƙari, yawancin na'urori masu aiki da likitoci ke amfani da su a cikin nazarin kwayoyin halittar ɗan adam suma an yi su da kayan PTFE

3.Masana'antar jiragen sama

PTFE hoses ba flammable fluoropolymers.Ƙarƙashin haɗin gwiwar su yana ba su damar yin aiki a ƙarƙashin matsanancin yanayin zafi da matsi.Wannan shine dalilin da ya sa masana'antar jirgin ke amfani da waɗannan bututu don nade wayoyi da igiyoyi

4.Masana'antar kera motoci

A cikin injunan motoci, ana amfani da bututun mai masu inganci da aka yi da PTFE don fitar da man fetur da kuma dogogin mai.A halin yanzu, Tushen birki a kasuwa duk majalissar birki ce tare da haɗin gwiwa.Dangane da nau'ikan birkin mota daban-daban, an raba shi zuwa bututun birki na ruwa, bututun birki na pneumatic da bututun birki.Dangane da kayan sa, an raba shi zuwa tiyo birki na PTFE, tiyo birki na roba da kuma tiyo birkin nailan.Tushen birki na roba yana da fa'idodin ƙarfin ƙarfi mai ƙarfi da sauƙin shigarwa, amma rashin amfani shine cewa saman yana da saurin tsufa bayan amfani da dogon lokaci.A cikin yanayin ƙananan zafin jiki, ƙarfin juzu'i na tiyon birki na nailan ya raunana, idan ƙarfin waje ya yi tasiri, yana da sauƙin karya.Duk da haka,Besteflon's PTFE tubeyana da halaye na yanayin zafi mai zafi da ƙananan zafin jiki, ƙarfin juriya, juriya na abrasion, da juriya na lalata, wanda ya sa ya kasance da tsawon rayuwar sabis kuma baya buƙatar maye gurbin akai-akai.Zai iya gyara gazawar sauran kayan biyu

5.Masana'antar lantarki

PTFE tubing yana da kyawawan halaye na lantarki.Suna da high dielectric akai-akai da kuma low hasara factor halaye a cikin mai fadi da mita.Sabili da haka, ana amfani da bututun PTFE azaman inganci, kayan kariya masu zafi don wayoyi da igiyoyi, da abubuwan dumama lantarki da na'urori masu auna zafin jiki.A cikin masana'antar lantarki, don rufe wayoyi da igiyoyi, ana amfani da bututun PTFE masu inganci, wanda zai iya tsayayya da yanayin zafi da kuma kare wayoyi daga kowane yanke.Bugu da ƙari, waɗannan bututu suna zuwa da launuka iri-iri don taimakawa wajen gano wayoyi a cikin gida ko ofis

6.Masana'antar abinci

Saboda sauƙin tsaftacewa da halaye mara kyau, ana iya amfani da bututun polytetrafluoroethylene PTFE a cikin masana'antar abinci.Musamman, bututun da aka yi da PTFE da ba a cika ba sun dace saboda tsaka-tsakinsu na physiological kuma suna bin ka'idodin Hukumar Abinci da Magunguna ta Amurka.Saboda haka, an tabbatar da cewa ba shi da lahani a cikin hulɗa da filastik da kowane irin abinci.Sabili da haka, ana amfani da bututun PTFE a cikin injin kofi na gargajiya.Bugu da ƙari, ana amfani da abin da ake kira ɗaki ɗaya ko ɗaki da yawa na ƙirar spaghetti da tubes masu zafi.Ana iya haifuwa samfuran PTFE ta amfani da duk hanyoyin al'ada

7.Textile masana'antu

Canja wurin sinadarai a cikin bututu da ake amfani da su a masana'antar yadi na iya haifar da lalata.Don haka, don guje wa wannan matsala, ana amfani da bututun TPFE, kuma ana yin suturar PTFE akan nadi na yadi.

8.3D Printing Industry

A cikin bugu na 3D, ya kamata a canja wurin filament zuwa bututun bugawa wanda dole ne a yi shi a cikin kewayon zafin jiki.Tun da PTFE tubing yana da babban adadin zafin jiki da kuma abubuwan da ba na sanda ba, yana taimakawa sauƙaƙe kayan aiki daga bututun ƙarfe, don haka shine mafi kyawun polymer a cikin masana'antar bugu na 3D.

Halin rashin alkaline na PTFE yana ba da damar yin amfani da shi a cikin masana'antar sinadarai, inda canja wurin ruwa mai mahimmanci ya zama ruwan dare gama gari.Zhongxin Fluorine roba Industry Co., Ltd. Kware a cikin samar da high quality PTFE hoses na shekaru 16

Binciken da ya danganci ptfe hose:


Lokacin aikawa: Afrilu-07-2021

Aiko mana da sakon ku:

Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana